![Gossip TGE ปักธงผู้นำโรงไฟฟ้าชีวมวล - ขยะชุมชนของ.jpg](https://www.share2trade.com/storage/Gossip/2024/January/Gossip%20TGE%20%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%98%E0%B8%87%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%B3%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B8%9F%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%A5%20-%20%E0%B8%82%E0%B8%A2%E0%B8%B0%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%8A%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87.jpg)
เปิดศักราชใหม่ “พงศ์นรินทร์ วนสุวรรณกุล” บิ๊กบอส บมจ.ท่าฉาง กรีน เอ็นเนอร์ยี่ (TGE) ไม่รอช้า แย้มแผนงานปีมังกรทอง พร้อมปักธงสู่การเป็นผู้นำธุรกิจผลิต และจำหน่ายไฟฟ้าประเภทชีวมวล และขยะชุมชนของไทย ต่อยอดความสำเร็จธุรกิจโรงไฟฟ้าชีวมวล สู่โรงไฟฟ้าขยะชุมชน พร้อมมุ่งสู่ธุรกิจพลังงานสะอาดแบบครบวงจร ภายใต้แนวคิด ESG สู่องค์กรที่ยั่งยืน รวมถึงให้ความสำคัญกับการลดก๊าซเรือนกระจกภายใต้โครงการจัดการ Carbon credit และมุ่งมั่นพัฒนา รวมถึงแสวงหาโอกาสเติบโต เพื่อสร้างผลตอบแทนที่ยั่งยืนให้กับทุกคน โดยปัจจุบัน TGE มีทั้งโรงไฟฟ้าชีวมวลที่ดำเนินการแล้ว 30 MW และอยู่ระหว่างการพัฒนาอีกกว่า 40 MW ด้านรายได้ และการเติบโตก็ไม่น้อยหน้าใคร ขยับอัพไซด์ทุกปี..รู้แบบนี้แล้วชื่นใจแทนผู้ถือหุ้น บอกได้เลยว่า นับจากนี้ TGE พร้อมที่จะกลายร่างเป็นหุ้นโรงไฟฟ้าขยะทองคำแน่นอน คอนเฟิร์ม!!!!