![ข่าวลูกค้า TGE เซ็น PPA กับกฟภ. โรงไฟฟ้าชัยนาท 6 MW.jpg](https://www.share2trade.com/storage/PressIOS/2024/January/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%B2%20TGE%20%E0%B9%80%E0%B8%8B%E0%B9%87%E0%B8%99%20PPA%20%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%81%E0%B8%9F%E0%B8%A0.%20%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B8%9F%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%97%206%20MW.jpg)
ตามที่ บริษัท ท่าฉาง เอนเนอร์ยี่ โซลูชัน (ชัยนาท) จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทย่อยที่บริษัท ท่าฉาง กรีน เอ็นเนอร์ยี่ จำกัด (มหาชน) (บริษัท) ถือหุ้นในสัดส่วนร้อยละ 99.90 เป็นผู้ชนะการประมูลและได้รับคัดเลือกให้เป็นผู้ลงทุนก่อสร้างและบริหารจัดการขยะมูลฝอย ตามโครงการกำจัดขยะมูลฝอยเพื่อผลิตกระแสไฟฟ้าจากชุมชนของเทศบาลตำบลหนองมะโมง อำเภอหนองมะโมง จังหวัดชัยนาท (โครงการโรงไฟฟ้าขยะชุมชนจังหวัดชัยนาท) นั้น
บริษัทขอเรียนให้ทราบว่าเมื่อวันที่ 25 ธันวาคม 2566 ได้ลงนามในสัญญาซื้อขายไฟฟ้า (PPA) กับการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค จำนวน 6.0 เมกะวัตต์ สำหรับโครงการโรงไฟฟ้าขยะชุมชนจังหวัดชัยนาทเรียบร้อยแล้ว โดยโครงการโรงไฟฟ้าขยะชุมชนจังหวัดชัยนาท มีกำลังการผลิตติดตั้ง 8.0 เมกะวัตต์