![Gossip TGE ยืนหนึ่งผู้นำพลังงานหมุนเวียน.jpg](https://www.share2trade.com/storage/Gossip/2024/April/Gossip%20TGE%20%E0%B8%A2%E0%B8%B7%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B6%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%B3%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99.jpg)
บริษัท ท่าฉาง กรีน เอ็นเนอร์ยี่ จำกัด (มหาชน) หรือ TGE ยืนหนึ่งผู้นำด้านพลังงานหมุนเวียน (Renewable Energy) ของประเทศไทย ตัวท็อปด้านธุรกิจโรงไฟฟ้าชีวมวลที่มุ่งเน้นธุรกิจพลังงานสะอาด ซึ่งงานนี้คุณตั้ว "สืบตระกูล บินเทพ" CEO มือทอง แย้มมาว่า TGE พร้อมเดินหน้าสู่กรีนเอ็นเนอร์ยี่อย่างแท้จริงแล้ว โดยมั่นใจว่าเป้าหมายที่จะทะยานสู่ 200 MW ในปี 2575 นั้นไม่ไกลเกินเอื้อมแน่นอน ก็ไม่แน่ว่า..ทีมงานขยันซะขนาดนี้ บางที 200 เมกะวัตต์อาจจะมาเร็วกว่าที่ตั้งเป้าไว้ก็เป็นได้ เห็นแนวโน้มการเติบโตของ TGE มั่งคั่งและยั่งยืนแบบนี้ กอดหุ้นแน่นๆไว้ ใครยังไม่มีติดพอร์ตอย่าช้า จะได้ไม่พลาดโอกาสเฮงๆ รวยๆ กันคร้าา!!