![TGE ลุยสร้างโรงไฟฟ้า.jpg](https://www.share2trade.com/storage/Gossip/2024/April/TGE%20%E0%B8%A5%E0%B8%B8%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B8%9F%E0%B9%89%E0%B8%B2.jpg)
บมจ.ท่าฉาง กรีน เอ็นเนอร์ยี่ (TGE) ส่งสัญญาณเดินหน้าลุยก่อสร้างโรงไฟฟ้าขยะชุมชนเฟส 1 ทั้งโครงการโรงไฟฟ้าที่จังหวัดชุมพร ,สระแก้ว,ราชบุรี และ ชัยนาท โดยล่าสุด “คุณตั้ว-สืบตระกูล บินเทพ” แท็กทีมลงพื้นที่ของ บริษัทท่าฉาง เอนเนอร์ยี่โซลูชั่น ชุมพร (TES-CPN) เพื่อตรวจเยี่ยมความคืบหน้า เรียกได้ว่าไปลุยด้วยตัวเองเลยทีเดียว ไม่ว่าอากาศจะร้อนแค่ไหน แต่ซีอีโอคนเก่ง ก็พร้อมทุ่มสุดใจสุดตัว แถมแว่วว่า..นอกจากไปที่ชุมพรแล้ว อีก 3 โรงไฟฟ้าที่เหลือก็แวะเวียนไปเร่งวันเร่งคืนให้การก่อสร้างคืบหน้าโดยไว งานนี้บอกเลยว่าโรงไฟฟ้าเฟส 1 ทุกแห่ง การก่อสร้างต้องราบรื่นผ่านฉลุยแน่นอน ก็แหม..คุมงานเอง ลุยเอง เร่งวันเร่งคืนแบบนี้ สงสัยโครงการอาจเสร็จเร็วกว่ากำหนด รู้อย่างนี้แล้วชื่นใจแทนผู้ถือหุ้นจริง ๆ คร้าา!