![Gossip TERA ดีเดย์ขึ้น XD 21 พ.ค. รับทรัพย์ 7 มิ.ย. นี้.jpg](https://www.share2trade.com/storage/Gossip/2024/May/Gossip%20TERA%20%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%82%E0%B8%B6%E0%B9%89%E0%B8%99%20XD%2021%20%E0%B8%9E.%E0%B8%84.%20%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9E%E0%B8%A2%E0%B9%8C%207%20%E0%B8%A1%E0%B8%B4.%E0%B8%A2.%20%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89.jpg)
บมจ. เทอร์ราไบท์ พลัส (TERA) หุ้น IT Solution Provider ภายใต้แกนนำของ CEO “สุรสิทธิ์ คิวประสพศักดิ์” สัญญาณดี๊ดี...ประกาศเดินเกมรุกอย่างเต็มพิกัดในปี 67 ด้วยแผนขยายบริการระบบ T.Cloud Gen3: ต่อยอดความสำเร็จจาก T.Cloud Gen1 และ Gen2 มุ่งลงทุนในธุรกิจเกี่ยวเนื่องที่มีศักยภาพ สร้างการเติบโตในอนาคตอย่างยั่งยืน.. ล่าสุด 21 พ.ค.นี้ จ่อขึ้นเครื่องหมาย XD เพื่อให้ผู้ถือหุ้นรับสิทธิเงินปันผลระหว่างกาลในอัตราหุ้นละ 0.045 บาท/หุ้น โดยกำหนดรับทรัพย์วันที่ 7 มิ.ย.67...ใครยังไม่มีหุ้นติดพอร์ต รีบสะสมด่วนๆ หุ้นดีอนาคตไกลไม่ทำให้ผิดหวังนะคร้าา!!