กระดานข่าว
นิทรรศการ 50 ปี ตลาดหลักทรัพย์ฯ เปิดให้เข้าชมแล้ววันนี้ ที่ห้องสมุดมารวย
20 มิถุนายน 2567
![นิทรรศการ 50 ปี ตลาดหลักทรัพย์ฯ.jpg](https://www.share2trade.com/storage/Web%20Board/2024/June/%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A8%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%2050%20%E0%B8%9B%E0%B8%B5%20%E0%B8%95%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9E%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%AF.jpg)
ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย เชิญชวนผู้สนใจเข้าชมนิทรรศการ “50 ปี ตลาดหลักทรัพย์ฯ การเดินทางเพื่อความยั่งยืน” พบกับสรุปเรื่องราว 50 ปี ของตลาดหลักทรัพย์ฯ ที่ถ่ายทอดผ่าน 3 แนวคิด จากคำว่า “S-E-T” ประกอบด้วย S = Story of SET เรื่องราวของตลาดหลักทรัพย์ฯ จากวันแรกก่อตั้งจนถึงการเติบโตในปัจจุบัน E = Engine of Growth กลไกขับเคลื่อนการเติบโตของธุรกิจและประเทศ พร้อมพัฒนาต่อเนื่องเพื่อก้าวต่อไปอย่างยั่งยืน และ T = Towards Sustainability ก้าวที่ต่อเนื่องของการพัฒนาอย่างยั่งยืนคำนึงถึงทุกภาคส่วน
เข้าชมได้ทุกวัน ไม่มีค่าใช้จ่าย ตั้งแต่เวลา 9:00-19:00 น. ที่ห้องสมุดมารวย อาคารตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ถนนรัชดาภิเษก