ข่าวประชาสัมพันธ์
AIT สนับสนุนห้องสมุดอิเล็กทรอนิกส์ โรงเรียนบ้านกิ่วจันทร์ (เสรินทวัฒน์อุปถัมภ์) สร้างโอกาสทางการศึกษาให้เยาวชนไทย
25 มิถุนายน 2567
![รูป ‘AIT’ สนับสนุนห้องสมุดอิเล็กทรอนิกส์ โรงเรียนบ้านกิ่วจันทร์_ok.jpg](https://www.share2trade.com/storage/Web%20Board/2024/June/%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%20%E2%80%98AIT%E2%80%99%20%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%B8%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%87%E0%B8%81%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%AA%E0%B9%8C%20%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B9%8C_ok.jpg)
คณะผู้บริหารบริษัท แอ็ดวานซ์อินฟอร์เมชั่นเทคโนโลยี จำกัด (มหาชน) หรือ AIT ดำเนินกิจกรรมเพื่อสังคมโดยมุ่งเน้นการสร้างคุณค่าและประโยชน์ร่วมกันระหว่างองค์กรและสังคม ด้วยการส่งมอบ "ห้องสมุดอิเล็กทรอนิกส์" ให้กับนักเรียนโรงเรียนบ้านกิ่วจันทร์ (เสรินทวัฒน์อุปถัมภ์) จังหวัดน่าน โดยได้โดยสนับสนุนสื่อการเรียนการสอนชุดคอมพิวเตอร์ อุปกรณ์ต่อพ่วง โต๊ะ และ เก้าอี้ จำนวน 7 ชุด เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการใช้พัฒนาการศึกษา ค้นคว้าข้อมูล เสริมทักษะ นอกเหนือจากความรู้ในห้องเรียน ด้วยกิจกรรม Active Learning สู่ผู้เรียนแห่งนวัตกรรม เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาคุณภาพชีวิตของเยาวชนในสังคมไทยให้ดีขึ้น