ส้มซ่าส์ขาเม้าส์
โรงพยาบาลพระรามเก้า ฉลองครบรอบ 32 ปี สานต่อแนวคิด “โรงพยาบาลสีเขียว”
16 กรกฎาคม 2567
![Gossip โรงพยาบาลพระรามเก้า ฉลองครบรอบ 32 ปี สานต.jpg](https://www.share2trade.com/storage/Gossip/2024/July/Gossip%20%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B8%B2%20%E0%B8%89%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B8%9A%2032%20%E0%B8%9B%E0%B8%B5%20%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%95.jpg)
โรงพยาบาลพระรามเก้า สานต่อแนวคิด “โรงพยาบาลสีเขียว” ฉลองครบรอบ 32 ปี สุดคูล “เปลี่ยนกระเช้า” เป็น “ต้นไม้” สร้างพื้นที่สีเขียว เพิ่มออกซิเจน ส่งต่อความร่มรื่นให้ผู้มาใช้บริการ รวมถึงทีมแพทย์และเจ้าหน้าที่ทุกคน โดยงานนี้ นายแพทย์เสถียร ภู่ประเสริฐ กรรมการผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระรามเก้า บอกว่า ปีนี้โรงพยาบาลพระรามเก้า ครบรอบ 32 ปี จึงอยากส่งต่อสิ่งดี ๆ ให้กับคนไข้ที่มาใช้บริการในโรงพยาบาล ภายใต้แนวคิด “โอบกอดสุขภาพดีไปด้วยกัน” อยากเชิญชวนให้ทุกท่านที่จะมาร่วมแสดงความยินดีในการเติบโตของโรงพยาบาล “เปลี่ยนกระเช้า” เป็น “ต้นไม้” เพราะ “ต้นไม้” หนึ่งต้น สามารถดูดซับมลพิษ เพิ่มออกซิเจน สร้างความสดชื่นให้ผู้ที่มาใช้บริการ “สร้างสิ่งแวดล้อมที่ดี เพื่อสุขภาพที่ดีขึ้นในทุก ๆ วัน”
ฟังแบบนี้แล้ว ต้องบอกว่าเป็นแนวคิดที่ดีงามตามแบบฉบับ โรงพยาบาลพระรามเก้า จริง ๆ แล้วอย่าลืมมาร่วมสร้างพื้นที่สีเขียว...โอบกอดสุขภาพดีไปด้วยกัน